![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/nzvsdeg03b4wokgw8.jpg)
วันจันทร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมายนายแพทย์ประพนธ์ เครือเจริญ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี ประธานเปิดประชุมเครือข่ายแพทย์ เวชศาสตร์ครอบครัว ระดับจังหวัด มีวัตถุประสงค์เพื่อร่วมหาแนวทางการพัฒนาระบบบริการปฐมภูมิ ตามศักยภาพของ PCU ที่ควรมี โดยมีกลุ่มเป้าหมาย คือ แพทย์เวชศาสตร์ครอบครัว แต่ละโรงพยาบาล และผู้รับผิดชอบงานเข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมร่มโพธิ์ทอง 2 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี
View 64
20/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ