![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/z4cyg279068g8gsok.gif)
วันจันทร์ที่ 20 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.30 น. “นพ.สุรพงษ์ ผดุงเวียง” นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองคาย มอบหมายให้ “นส.ยลจิต บุตรเวทย์” รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองคาย ร่วมประชุมการดําเนินงานป้องกันปราบปรามและแก้ไขปัญหายาเสพติดระยะเร่งด่วน 3 เดือน 25 จังหวัด นําร่อง โดยมี “พล.ต.ต.พิรัชย์ อุดมพิสุทธิคุณ” ผบก.ภ.จว.หนองคาย เป็นประธานการประชุม เพื่อให้การดำเนินการตามแผนปฏิบัติการเร่งรัดการดำเนินงานป้องกันปราบปรามและแก้ไขปัญหายาเสพติดระยะเร่งด่วน 3 เดือน (มิ.ย.- ส.ค. 67) โดยได้มีการคัดเลือกหมู่บ้านแพร่ระบาดของยาเสพติด และได้มีการนำเสนอข้อมูลสถานการณ์การบำบัดรักษาและฟื้นฟูผู้ติดยาเสพติด จังหวัดหนองคาย ปีงบประมาณ 2567 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ภาคีเครือข่าย 5 เสือ ได้แก่ ทหาร ตำรวจ ปกครอง (นายอำเภอ,ผู้นำชุมชน),อปท. และสาธารณสุข ณ ห้องประชุมตำรวจภูธรจังหวัดหนองคาย