![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/28olpo61s1348osgsk.jpg)
วันที่ 18 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์ประวีณ ตัณฑประภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมหาราชฯ ร่วมให้การต้อนรับ นายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข และคณะ ในโอกาสลงตรวจเยี่ยมหน่วยบริการในจังหวัดนครราชสีมา ณ โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา เพื่อการพัฒนาและยกระดับระบบสุขภาพของประชาชนในจังหวัดนครราชสีมาในทุกมิติทั้งการ ส่งเสริม ป้องกัน รักษา และ ฟื้นฟูเพื่อประโยชน์สูงสุดของประชาชนในการได้รับบริการสุขภาพที่ครบวงจรมีคุณภาพมาตรฐานสะดวกรวดเร็วทุกหน่วยบริการโดยการใช้บัตรประชาชนเพียงใบเดียว ( One ID Card Smart Hospital)
View 23
19/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ