![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/844503na7eccoko80.jpg)
วันที่ 16 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา เยี่ยมชมสถานชีวาภิบาล (กุฏิชีวาภิบาล) ณ วัดราษฎร์อุปถัมภ์ (วัดบางเหรียง) อำเภอทับปุด จังหวัดพังงา โดยกุฏิชีวาภิบาลวัดราษฎร์อุปถัมภ์ (วัดบางเหรียง) เป็นวัดแห่งแรกในจังหวัดพังงาที่พร้อมให้บริการในการดูแลพระภิกษุสงฆ์อาพาธ ให้ได้รับการดูแลอย่างเป็นองค์รวม ทั้ง 4 มิติ คือ กาย จิตใจ อารมณ์ สังคมและจิตวิญญาณ ซึ่งได้รับเมตตาจากพระวิมลวชิราภรณ์ เจ้าคณะจังหวัดพังงา เจ้าอาวาสวัดนิคมสโมสร พระวชิรญาณโสภณ เจ้าคณะอำเภอทับปุด เจ้าอาวาสวัดราษฎร์อุปถัมภ์ ในการอนุเคราะห์อาคารสำหรับจัดทำกุฏิชีวาภิบาล รวมถึงผู้นำชุมชน ภาคีเครือข่าย ที่ร่วมกันขับเคลื่อนการดำเนินงานสถานชีวาภิบาล (กุฏิชีวาภิบาล)
View 66
17/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ