![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/268hq2o148rows8k0g.jpg)
วันนี้ ( 17 พฤษภาคม 2567 ) นายแพทย์สุชาติ เจนเกรียงไกร รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ คนที่ 1 โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาเป็นประธานเปิดอบรมโครงการ Maharat clean hands for all campaign รณรงค์ล้างมือสะอาด ให้ห่างเชื้อโรคในโรงพยาบาล ปี 2567 โดยกลุ่มงานการพยาบาลด้านการควบคุมและป้องกันการติดเชื้อ จัดขึ้น ณ ห้องประชุมสวนหม่อน ชั้น 7 อาคารผู้ป่วยนอกและอำนวยการ เพื่อสร้างความตระหนัก กระตุ้นให้ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการล้างมือให้ถูกวิธีป้องกันการแพร่กระจายเชื้อในโรงพยาบาล
View 11
17/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ