![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1f2nb41v7saskc4cgs.jpg)
วันพุธที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 เวลา 08.30 น. นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ กลุ่มงานพัฒนาคุณภาพและรูปแบบบริการ, กลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู พร้อมด้วย โรงพยาบาลสุวรรณคูหา ดำเนินการลงพื้นที่ติดตามความพร้อมก่อนรับการประเมินมาตรฐานและแนวทางการพัฒนาสถานชีวาภิบาลในชุมชนและองค์กรศาสนา ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมุ่งเน้นการจัดตั้งสถานชีวาภิบาลในทุกเขตสุขภาพ เพื่อให้เกิดความต่อเนื่อง มีประสิทธิภาพและเกิดประโยชน์ต่อระบบบริการสุขภาพอย่างสูงสุด ณ วัดสุวรรณาราม อำเภอสุวรรณคูหา จังหวัดหนองบัวลำภู
View 55
17/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ