![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/pma8r0a88zk0csccg8.jpg)
วันเสาร์ที่ 11 พฤษภาคม 2567 เวลา 8.00 น. แพทย์หญิงสราพร มัทยาท รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ ผู้บริหาร แพทย์ พยาบาลและเจ้าหน้าที่ ร่วมสักการะ หลวงตาฤาษี หลวงปู่เจียม ศาลตายาย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำโรงพยาบาลพุทธโสธร ร่วมพิธีทำบุญ พระสงฆ์ 10 รูป เจริญพระพุทธมนต์ ถวายสังฆทานและถวายภัตตาหาร พิธีห่มผ้าหลวงตาฤาษี เนื่องในพิธีทำบุญโรงพยาบาลครบรอบ 89 ปี และงานฉลองสมโภชหลวงตาฤาษี เพื่อความเป็นสิริมงคล ณ โรงพยาบาลพุทธโสธร จังหวัดฉะเชิงเทรา
View 27
16/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ