![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1lm5ndj6omskwc8gg4.png)
วันที่ 15 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์ประภาส ผูกดวง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานเปิดการจัดกิจกรรม "Big Cleaning Day" สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ และกล่าวรายงานโดย นายธงชัย วิเศษบุปผา รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ จัดกิจกรรมโดยกลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เพื่อดูแลจัดการสภาพแวดล้อมสถานที่ทำงานให้เหมาะสม เอื้อต่อการมีสุขภาพที่ดี ทั้งร่างกายและจิตใจ สร้างความตระหนักและส่งเสริมให้เจ้าหน้าที่มีส่วนร่วมในการดูแล รักษาความสะอาดและช่วยกันพัฒนาสถานที่ทำงานให้น่าอยู่ น่าทำงานมีความปลอดภัย ลดและป้องกันการแพร่กระจายของโรค รวมทั้งเป็นต้นแบบให้หน่วยงานอื่นๆ โดยมีกิจกรรมเก็บขยะและทำความสะอาดถนนภายในบริเวณสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ
View 16
16/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ