![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/qcplkdtr2ysgc4kk8k.jpg)
วันพุธที่ 15 พฤษภาคม 2567
นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มอบหมายให้ นายแพทย์ชัยวัฒน์ ดาราสิชฌน์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย และกลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ นำทีมเยี่ยมเสริมพลังการขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดี และการพัฒนาคุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (EHA) ร่วมกับผู้แทนท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี โรงพยาบาล สสอ. และ PCU ในพื้นที่ ณ เทศบาลตำบลสำโรง อำเภอสำโรง
ขอขอบคุณคณะผู้บริหาร และพนักงานเทศบาลตำบลสำโรง ที่ให้การต้อนรับและร่วมสมัครเข้ารับการประเมินตามมาตรฐานเมืองสุขภาพดี และ EHA 4003 พร้อมทั้งสนใจอยากสร้างบ่อบำบัดสิ่งปฏิกูล (โดยเอกชน) เพื่อแก้ไขปัญหาในพื้นที่ มา ณ โอกาสนี้
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 83
16/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ