![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2sdjj5jg5u2o808gog.jpg)
กลุ่มภารกิจด้านการพยาบาล โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม จัดอบรมแนวทางการตรวจสอบความสมบูรณ์ของเวชระเบียนผู้ป่วยใน (Paperless) เพื่อพัฒนาการบันทึกเวชระเบียนของโรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราชเดชอุดม ให้มีมาตรฐาน ครบถ้วน ถูกต้อง แม่นยำ ทันสมัย ก่อให้เกิดความต่อเนื่องในการดูแลรักษาผู้ป่วย เกิดการสื่อสารที่ดีระหว่างทีมผู้ให้บริการ และสามารถใช้เป็นหลักฐานทางการแพทย์ได้ โดยวิทยากรผู้เชี่ยวชาญ ได้แก่ คุณรัตนา รากทอง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ (หัวหน้าหอผู้ป่วยกุมารเวชกรรม)ณ ห้องประชุมสัตตบุษย์ ชั้น 3 อาคาร 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม
View 19
15/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ