![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1pruvy5v1jk0wk0ok4.jpg)
วันพุธ ที่ 15 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.30 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานีมอบหมายนายแพทย์ประพนธ์ เครือเจริญ เป็นประธานการประชุมผู้ประสานงานปฐมภูมิระดับอำเภอครั้งที่ 2/2567 พร้อมด้วยนายเรวัฒน์ ศิรินิกร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี หัวหน้ากลุ่มงานการสาธารณสุขมูลฐานและระบบสุขภาพปฐมภูมิ และเจ้าหน้าที่กลุ่มงาน สสม. จัดประชุมผู้ประสานงานปฐมภูมิระดับอำเภอ ครั้งที่ 2/2567 เพื่อสรุปผลการดำเนินงานปฐมภูมิรอบ 6 เดือน และเตรียมประเมินหน่วยบริการปฐมภูมิและเครือข่ายหน่วยบริการปฐมภูมิ (PCU/NPCU)ตามพระราชบัญญัติระบบสุขภาพปฐมภูมิ พ.ศ.2562 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยผู้รับผิดชอบงานปฐมภูมิของโรงพยาบาลทุกแห่ง, สำนักงานสาธารณสุขอำเภอทุกอำเภอ และผู้รับผิดชอบงานของเทศบาลนครอุดรธานี จำนวน 50 คน ณ ห้องประชุมร่มโพธิ์ทอง สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี