![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2mjqt9phchq8480og.gif)
วันพุธ ที่ 15 พฤษภาคม 2567 เวลา 9.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทรแก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพิศมัย ภูนาเมือง ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานตรวจประเมินมาตรฐานส้วม ในสถานที่ราชการ ได้แก่ ที่ว่าการอำเภอนิคมคำสร้อย สสอ.นิคมคำสร้อย ศาสนสถาน ได้แก่ วัดคำแสนสุข วัดภูดานแต้ , ร้านอาหาร ได้แก่ ร้านอาหารครัวสองพี่น้อง ร้านอ่างลับ คาเฟ่ และสถานีบริการน้ำมัน ปตท.สาขานิคมคำสร้อย พร้อมกับคณะทำงานตรวจประเมินมาตรฐานส้วมสาธารณะระดับประเทศ (ส้วม HAS) จังหวัดมุกดาหาร และเจ้าหน้าที่สสอ.นิคมคำสร้อย รพ.นิคมคำสร้อย ร่วมออกปฏิบัติการประเมินมาตรฐานส้วมในสถานที่ ดังกล่าว ในเขตอำเภอนิคมคำสร้อย จังหวัดมุกดาหาร
View 12
15/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ