![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ubmhfyvbtog0g0wsw4.png)
ในวันที่ 13 พฤษภาคม 2567 นางละออ ประเทืองจิตร์ ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานการประชุมทบทวนพื้นที่บริการการแพทย์ฉุกเฉิน สำหรับหน่วยปฏิบัติการระดับสูง(ALS) ในเขตพื้นที่อำเภอบางพลีอำเภอบางบ่อ และอำเภอบางเสาธง เพื่อให้ประชาชนเข้าถึงบริการการแพทย์ฉุกเฉินได้อย่างทั่วถึงและเท่าเทียม โดยมีหัวหน้ากลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ หัวหน้าศูนย์รับแจ้งเหตุและสั่งการ โรงพยาบาลสมุทรปราการ และผู้แทนจากโรงพยาบาล
ทั้งภาครัฐและเอกชนที่อยู่ในระบบบริการการแพทย์ฉุกเฉิน ของแต่ละพื้นที่ จำนวน 10 แห่ง เข้าร่วมประชุม และได้รับความร่วมมือในการจัดพื้นที่ให้บริการเป็นอย่างดี
View 21
15/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ