![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2zmp6ixa8omcs0gso0.jpg)
วันที่ 12-17 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมภูหลวง ชั้น 5 อาคารผู้ป่วยนอก รพ.เลย
รพ.เลย ร่วมจัดโครงการฝึกอบรมหลักสูตรพัฒนารองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลศูนย์, โรงพยาบาลทั่วไป และโรงพยาบาล ในสังกัดกรมต่าง ๆ ของกระทรวงสาธารณสุข รุ่นที่ 18 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ซึ่ง รพ.เลย เป็นสถานที่ฝึกปฏิบัติ Module 6 เรื่อง การวิเคราะห์และจัดทำยุทธศาสตร์การบริหารการเปลี่ยนแปลง (Change Management) โดยมีจำนวนผู้เข้ารับการอบรม จำนวน 68 คน
โดยมี นายบุญเติม เรณุมาศ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเลย เป็นประธานเปิดโครงการ และมีนายบัญชา ผลานุวงษ์ ผู้อำนวยการ รพ.เลย กล่าวรายงาน
โดยกลุ่มงานสุขศึกษาและประชาสัมพันธ์โรงพยาบาลเลย
View 84
14/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ