![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2fafx0jxdvr4gs4kks.jpg)
วันอังคารที่ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 เวลา 06.30 น. นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ นายราชันย์ ท้าวพา รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด (ด้านบริหารและกิจการพิเศษ) พร้อมด้วย กลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู ร่วมงานโครงการสวมผ้าไทยใส่บาตรริมหนองบัว เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นายประยูร อรัญรุท ปลัดจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธาน พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการ บุคลากรเจ้าหน้าที่และพุทธศาสนิกชนผู้สนใจ เข้าร่วมงาน ซึ่งมีกำหนดจัดงาน ทุกวันอังคาร สัปดาห์ที่ 2 และ 3 ของเดือน กุมภาพันธ์ - ธันวาคม 2567 ณ บริเวณหนองบัว ฝั่งวัดมหาชัย ตำบลลำภู อำเภอเมือง จังหวัดหนองบัวลำภู
View 46
14/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ