![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/rd7ghvyovpws04ok80.jpg)
วันที่ 13 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมนายเหมือง โรงแรมเลอเอราวัณ พังงา นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา มอบหมายให้นายแพทย์วิเศษ กำลัง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมการปฐมนิเทศ แพทย์บรรจุใหม่ ตามโครงการสนับสนุนการผลิตและพัฒนาศักยภาพบุคลากรสาธารณสุข จังหวัดพังงา ประจำปี 2567 วัตถุประสงค์เพื่อให้เกิดความรู้ ความเข้าใจ ระเบียบและข้อปฏิบัติของข้าราชการสวัสดิการและสิทธิประโยชน์เกื้อกูลของข้าราชการ และวินัยของข้าราชการ และเพื่อให้บุคลากรสาธารณสุข มีทักษะในการทำงานเป็นทีม สร้างสายสัมพันธ์ที่ดีและพัฒนาเครือข่ายร่วมกันในปฏิบัติงานบริการในพื้นที่ ทั้งนี้ได้รับเกียรติจากแพทย์หญิงมัลลิกา วิศาล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลท้ายเหมืองชัยพัฒน์ บุคลากรจากกลุ่มงานประกันสุขภาพ กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ และกลุ่มงานบริหารทรัพยากรบุคคล ร่วมเป็นวิทยากร โดยมีทันตแพทย์ และแพทย์จบใหม่ จำนวน 20 คน เข้าร่วมการอบรมฯ