![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/cpc33eexcpskg4s0o8.gif)
วันจันทร์ที่ 13 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.30 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นางดรุณี มะโนขันธุ์ ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับผู้แทนจาก รพ.มุกดาหาร เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการจัดการแข่งขันฟุตบอลมุกดาหาร แชมเปียนส์คัพ 2024 โดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดมุกดาหารและสำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทยจังหวัดมุกดาหาร ร่วมมือกับทุกภาคส่วน เพื่อกระตุ้นให้ประชาชนทั่วไปในจังหวัดมุกดาหาร หันมาสนใจการเล่นกีฬาเพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิต ห่างไกลยาเสพติด เพื่อสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงส่งผลต่อการดำเนินชีวิตที่ดี สามารถเป็นกำลังสำคัญในการพัฒนาคุณภาพชีวิตและจังหวัดมุกดาหารได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีนายพรชัย พุดซ้อน รักษาการแทนปลัดจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธาน ในการประชุม ณ ห้องประชุมแก่งกะเบาชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร
View 37
13/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ