![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ovccm7urhbkskssso.jpg)
วันที่ 13 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.30 น. นายแพทย์สงกรานต์ จันทร์มุณี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลตะกั่วป่า ให้การต้อนรับ คณะศึกษาดูงานองค์การบริหารส่วนตำบลโคกเจริญ โดยมีนายไพโรจน์ ช่วยชนะ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโคกเจริญ นำคณะกรรมการศูนย์บริการแบบเบ็ดเสร็จ อบต.โคกเจริญ จำนวน 25 คน ภายใต้โครงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้นอกสถานที่เพื่อพัฒนาศักยภาพ กรรมการบริหารศูนย์บริการคนพิการทั่วไปองค์การบริหารส่วนตำบลโคกเจริญ อำเภอทับปุด จังหวัดพังงา เพื่อที่จะประยุกต์ใช้กับการทำงาน และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์ร่วมกัน ณ ห้องประชุมนารายณ์ อาคารอำนวยการ พร้อมเยี่ยมชมการทำงานของศูนย์บริการคนพิการแบบเบ็ดเสร็จโรงพยาบาลตะกั่วป่า และสิ่งอำนวยความสะดวกคนพิการ ลิฟต์ ห้องน้ำคนพิการ ทางลาด ที่จอดรถ ณ อาคารกายภาพบำบัด โรงพยาบาลตะกั่วป่า
View 58
13/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ