วันที่ 9 พฤษภาคม 2567 นางรุ่งนภา สวัสดิ์ภักดี หัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ และนายกฤษฏ์กัมพล บัวยุบล ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุ เข้าร่วมประชุมสัญจรสาขาสมาคมสภาผู้สูงอายุแห่งประเทศไทยฯ (กลุ่มภาคใต้ตอนบน) ณ ห้องประชุมวัดพระบรมธาตุสวี โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อชี้แจงนโยบายการดำเนินงานของสาขาสมาคมฯ และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ผลการดำเนินงานของแต่ละสาขาฯ ในการขับเคลื่อนงานชมรมผู้สูงอายุ และโรงเรียนผู้สูงอายุ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ประธานสาขาสมาคมฯ และคณะกรรมการสาขาฯ กลุ่มภาคใต้ตอนบน ได้แก่ ชุมพร, ระนอง, สุราษฎร์ธานี, นครศรีธรรมราช, พังงา และกระบี่ รวมทั้งสิ้น จำนวน 50 คน ทั้งนี้ ได้รับความเมตตานุเคราะห์จากท่านพระครูจันทปัญโญภาส เจ้าอาวาส วัดพระบรมธาตุสวี กล่าวตอนรับผู้เข้าร่วมประชุมฯ
View 43
13/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ