![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/bxpua1o9l40kkog0s.gif)
วันจันทร์ ที่ 13 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ แพทย์หญิงกันตินันท์ มหาสุวีระชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมุกดาหาร เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมปฐมนิเทศข้าราชการและบุคลากรใหม่ในสังกัดสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ประจำปีงบประมาณ 2567 พร้อมคณะผู้บริหารสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ร่วมพิธีเปิดและมีการขับร้องบทเพลงเทิดพระบิดา เพื่อความภูมิใจในวิชาชีพ และย้ำเตือนภารกิจทำงานเพื่อประชาชน โดยมีข้าราชการ และบุคลากรใหม่ จำนวน 47 คน เข้าร่วมการอบรมเพื่อพัฒนาทักษะ ความรู้ ความสามารถ และความพร้อมการเป็นข้าราชการที่ดี ในระหว่างวันที่ 13 - 14 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมดุสิตา โรงแรมมุกดาหาร แกรนด์ โฮเต็ล จังหวัดมุกดาหาร
View 9
13/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ