![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/hetpkhm5a54ccokos8.png)
วันที่ 12 พฤษภาคม 2567 เวลา 05.30 น. แพทย์หญิงสุวิวรรณ นกหนู ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสงขลา พร้อมด้วย นางพนิดา จันทรัตน์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาลเเละเจ้าหน้าที่ รพ.สงขลา ร่วมกิจกรรมพยาบาลชวนวิ่ง “Southern Nurses Run for Well-being 2024” ณ สวนประวัติศาสตร์ พลเอก เปรม ติณสูลานนท์ อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา โดยมี นายอำนวย พิณสุวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธานเปิดงานและปล่อยตัวนักวิ่งในครั้งนี้ เพื่อเป็นต้นแบบของการออกกำลังกายส่งเสริมสุขภาพเเละส่งเสริมให้บุคคลมีสุขภาพที่ดี ลดปัจจัยเสี่ยงต่อโรคเรื้อรัง กิจกรรมครั้งนี้นำรายได้สมทบทุนเพื่อสวัสดิการพยาบาล
View 145
13/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ