![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/mtt7tzm3kv4kcgg4ww.jpg)
วันเสาร์ที่ 11 พฤษภาคม 2567 เวลา 14.00 น. โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ เปิดศูนย์รังสีรักษาและมะเร็งครบวงจร (Center Of Therapeutic Radiology and Oncology) โดยได้รับเกียรติจาก พลเอกสิงห์ศึก สิงห์ไพร รองประธานวุฒิสภา คนที่ 1 เป็นประธานในพิธี และ ดร.นายแพทย์สราวุฒิ บุญสุข ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 1 กล่าวรายงาน โดยมี นายพุฒิพงศ์ ศิริมาตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงราย กล่าวต้อนรับ ทั้งนี้แพทย์หญิงอัจฉรา ละอองนวลพานิช ผู้อำนวยการ ในนามของผู้บริหารโรงพยาบาล และ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเชียงราย กล่าวขอบคุณผู้ร่วมงานที่ได้ให้เกียรติร่วมในพิธีเปิด ศูนย์รังสีรักษาและมะเร็งครบวงจร ในครั้งนี้ ณ อาคารรังสีรักษา โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์
View 29
13/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ