![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/idslz4z5bnwoookoc8.jpg)
วันศุกร์ที่ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. - 17.30 น. นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ นพ.รวมพล เหล่าหว้าน รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด (ด้านเวชกรรมป้องกัน) นางสาวอมร ทองรักษ์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด (ด้านนโยบายและแผนยุทธศาสตร์) พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่ไอที สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู และเจ้าหน้าที่ไอทีโรงพยาบาลทุกแห่ง ร่วมประชุมติดตามการดำเนินงานความปลอดภัยไซเบอร์ทีม CO-CSIRT กับทีมบริษัท อินเตอร์เน็ตประเทศไทย จำกัด (I-NET) เพื่อยกระดับด้านความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์เป็นไปอย่างมี ประสิทธิภาพสูงสุด ตามประกาศนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ในการขับเคลื่อนนโยบายดิจิทัลสุขภาพ "30 รักษาทุกที่ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว" ณ ห้องประชุมเอราวัณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู
View 85
10/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ