![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ej3158nt35kw08so8w.jpg)
เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม 2567 นพ.ภูวดล กิตติวัฒนาสาร ผู้อำนวยการโรงพยาบาลบุรีรัมย์ เป็นประธานเปิดงานเนื่องในวันพยาบาลสากล ประจำปี 2567 ภายใต้คำขวัญ Our Nurses Our Future, The Economic Power of Care : พยาบาลคืออนาคตและอำนาจทางเศรษฐกิจในการดูแลสุขภาพ โดยมี นพ.เชาวน์วัศ พิมพ์รัตน์ ผู้อำนวยการศูนย์แพทยศาสตรศึกษาชั้นคลินิก และคุณสุกัญญา ศรีสง่า รองหัวหน้ากลุ่มภารกิจการพยาบาลด้านบริหาร พร้อมด้วยพยาบาลโรงพยาบาลบุรีรัมย์และโรงพยาบาล ในจังหวัดบุรีรัมย์ ร่วมสดุดีคุณงามความดีของ “มิสฟลอเรนซ์ ไนติงเกล” ผู้ก่อกำเนิดวิชาชีพการพยาบาล กิจกรรมภายในงานประกอบด้วย มอบรางวัลเชิดชูเกียรติพยาบาลดีเด่น และการนำเสนอผลงานวิชาการ ณ ห้องประชุม 901 ชั้น 9 อาคารเฉลิมพระเกียรติ ในโอกาสฉลองชนมายุ 5 รอบ 2 เมษายน 2558
- ภาพประกอบข่าวโดย งานเวชนิทัศน์ -
View 88
09/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ