![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/7yux0oefefocwwoc4.jpg)
วันที่ 9 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา พร้อมด้วยนายวิชัย ชูจิต รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา แพทย์หญิงมัลลิกา วิศาล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลท้ายเหมืองชัยพัฒน์ หัวหน้ากลุ่มงาน และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขจังหวัดพังงา ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานของทีมปฏิบัติการทางการแพทย์ประจำหมู่เกาะสิมิลัน ทั้งนี้ร่วมถอดบทเรียนการบาดเจ็บ และระบบการส่งต่อผู้ป่วย พร้อมพูดคุยแลกเปลี่ยนปัญหา อุปสรรค และแนวทางการแก้ไขปัญหา โดยมีนายโดม จันทร์สุวรรณ์ หัวหน้าอุทยานแห่งชาติหมู่เกาะสิมิลัน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องให้การต้อนรับ
View 133
09/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ