![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/5khhu5adr74s4gck88.gif)
วันพฤหัสบดี ที่ 9 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.00 น. นพ.ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นายเอกพล วิรัตน์ เภสัชกรชำนาญการ และ นางสาวศุภารัตน์ พิลาลัย เภสัชกรชำนาญการ เจ้าหน้าที่กลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภคและเภสัชสาธารณสุข ร่วมกับ นางสาวลักขณา ไชยลึก วิศวกรชำนาญการ หัวหน้ากลุ่มโรงงานอุตสาหกรรม สำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดมุกดาหาร เข้าตรวจโรงน้ำแข็งบริโภค เพื่อตรวจสอบมาตรฐานการผลิตและมาตรฐานความปลอดภัยของโรงงาน เพื่อความปลอดภัยของประชาชน ณ สถานที่ผลิตอาหาร (ประเภทน้ำแข็งบริโภค) ในเขตพื้นที่จังหวัดมุกดาหาร
View 20
09/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ