![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2a0t9zhg4azosscccc.jpg)
เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม 2567 เวลา 07:09 น. ณ ศาลหลักเมืองจังหวัดอำนาจเจริญ อำเภอเมือง จังหวัดอำนาจเจริญ นางฤดีวรรณ วงศ์เจริญ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ร่วม พิธีบวงสรวงสมโภชศาลหลักเมือง ประจำปี 2567 เพื่อเป็นการส่งเสริมการอนุรักษ์ประเพณีวัฒนธรรม ท้องถิ่นที่สืบทอดมายาวนาน เป็นการสืบทอดการประกอบพิธีกรรมดั้งเดิมและเป็นขวัญกำลังใจ ความ เป็นสิริมงคลให้คนอำนาจเจริญเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ โดยมีว่าที่พันตรีอดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการ จังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธาานในพิธี
View 13
09/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ