![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/brfk1cc1jg0skgg0w.gif)
วันที่ 7-9 พฤษภาคม 2567 นพ.ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ ทพ. ธีรพงศ์ มุทาไร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร พร้อมด้วยทันตบุคลากร จากกลุ่มงานทันตสาธารณสุข เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพทันตแพทย์และทันตบุคลากร สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ปีงบประมาณ 2567 โดยมี นพ.สุรโชค ต่างวิวัฒน์ รองปลัดกระทรวงสาธารณสุข หัวหน้ากลุ่มภารกิจด้านสนับสนุนงานบริการสุขภาพ เป็นประธาน เพื่อให้ทันตแพทย์และทันตบุคลากรมีความรู้และศักยภาพในการวางแผน กำหนดทิศทางการดำเนินงาน การควบคุม กำกับ รวมถึงการติดตามการดำเนินงานสุขภาพช่องปากในระดับพื้นที่ ให้บรรลุตามนโยบายของกระทรวงสาธารณสุข ณ ห้องประชุมดาหลา โรงแรมกรุงศรีริเวอร์ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 19
09/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ