รพ.แม่สอด จัดโครงการเฝ้าระวังพฤติกรรมสุขภาพในกลุ่มผู้สูงอายุเขตเทศบาลนครแม่สอด วันที่ 8 พ.ค. 67 เวลา 08.30 น. ณ ศาลาเอนกประสงค์ วัดมณีไพรสณฑ์ อ.แม่สอด จ.ตาก รพ.แม่สอด โดยกลุ่มงานสุขศึกษา จัดโครงการเฝ้าระวังพฤติกรรมสุขภาพในกลุ่มผู้สูงอายุ เขตเทศบาลนครแม่สอด ประกอบด้วย การประเมินพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์ ประเมินสมรรถภาพร่างกายและวัดองค์ประกอบของร่างกาย เพื่อให้ผู้สูงอายุได้ทราบภาวะสุขภาพของตนเอง และการให้คำแนะนำวิธีการดูแลตนเองให้มีสุขภาพดี
ผู้สร้าง งานประชาสัมพันธ์ กลุ่มงานบริหารทั่วไป
View 15
09/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ