![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ecr3kbf7zbsck4c408.jpg)
วันพุธ ที่ 8 พฤษภาคม 2567 เวลา 15.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นางดรุณี มะโนขันธุ์ ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร นำทีมผู้บริหาร และ เจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร จัดกิจกรรมอยู่มุกสุขสันต์ “สุขสงบ สุขสว่าง สุขสนุก” โดยการสวดมนต์ไหว้พระ ทำสมาธิ ก่อนออกกำลังกาย ออกกำลังกาย รักสุขภาพ กับกิจกรรมเต้นเพลงดูแลด้วยใจ (Version Care D+), 12 ท่าบริหารร่างกายสไตล์ไทยๆ และดื่มน้ำสมุนไพรเพื่อสุขภาพหลัง สุขสนุก (ออกกำลังกาย) เพื่อให้บุคลากรในหน่วยงานมีความสุขสงบ แล้วสุขสว่าง เกิดสมาธิ ความจำดี ความคิดลื่นไหล ณ ห้องคุณธรรม (231) และลานออกกำลังกาย ใต้ตึกใหม่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร
View 18
08/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ