![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1pllu9dr70lc4wogsg.gif)
วันพุธที่ 8 พฤษภาคม 2567 เวลา 10.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาคุณภาพเวชระเบียนทุกสิทธิ์การรักษา จังหวัดมุกดาหาร ปีงบประมาณ 2567 เพื่อส่งเสริมและพัฒนาบุคลากรที่เกี่ยวข้อง ให้มีความรู้ในการบันทึกและส่งข้อมูลเบิกค่าใช้จ่ายบริการทางการแพทย์ให้มีประสิทธิภาพ และประสิทธิผล โดยมี นายสุทิน สลางสิงห์ หัวหน้ากลุ่มงานประกันสุขภาพ เป็นผู้กล่าวรายงาน อาจารย์ณัฐพงศ์ อนุวัตรยรรยง นักวิชการหลักประกันสุขภาพ ผู้เชี่ยวชาญด้านงานพัฒนาระบบการตรวจสอบชดเชยในระบบ DRGs เป็นวิทยากร ผู้เข้าร่วมประชุมฯ ประกอบด้วย แพทย์ พยาบาล นักวิชาการสาธารณสุข และเจ้าพนักงานเวชสถิติ จากโรงพยาบาลทุกแห่ง กำหนดจัดระหว่างวันที่ 8-9 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุมภูมโนรมย์ ชั้น 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร
View 19
08/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ