![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/vjbo2pf9kvks4sw4o4.jpg)
วันนี้ ( 8 พฤษภาคม 2567 ) นายแพทย์ณัฐกุล แย้มประเสริฐ รองผู้อำนวยการภารกิจด้านผลิตบุคลากรทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาเป็นประธานในพิธีปัจฉิมนิเทศแพทย์ประจำบ้าน ประจำปีการศึกษา 2566 และพิธีมอบเกียรติบัตรให้กับแพทย์ที่ผ่านการฝึกอบรมหลักสูตรแพทย์ประจำบ้าน ซึ่งศูนย์แพทยศาสตรศึกษาชั้นคลินิกจัดขึ้น ที่ห้องประชุม 111 ปี ชั้น 3 อาคารศูนย์ฝึกสถานการณ์จำลองทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา โดยมี แพทย์หญิงอังคณา วินัยชาติศักดิ์ ผู้อำนวยการศูนย์แพทยศาสตรศึกษาชั้นคลินิก นายแพทย์วทัญญู พาราพิบูลย์ รองผู้อำนวยการศูนย์แพทยศาสตรศึกษาชั้นคลินิก ( ด้านการศึกษาหลังปริญญา ) พร้อมด้วยคณะอาจารย์แพทย์ และเจ้าหน้าที่เข้าร่วมในพิธีและแสดงความยินดีแก่แพทย์ที่ผ่านการฝึกอบรม
View 67
08/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ