![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/x9p66x5g1008ows4.png)
7 พฤษภาคม 2567
นพ.บรรยง เหล่าเจริญสุข ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุไหงโก-ลก ลงพื้นที่ประชุมวางแผนการดับไฟป่า (EOC) ร่วมกับนายอำเภอ, เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง กำนัน ผู้ใหญ่บ้านฯ พร้อมทั้งมอบหมายให้ พญ.วารุณี จันทร์อันธิกา แพทย์เวชปฏิบัติครอบครัวฯ ร่วมกับ กลุ่มงานเวชกรรมสังคม, กลุ่มงานเภสัชกรรม, รพ.สต. และ สสอ.สุไหงโก-ลก ออกหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ให้บริการประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์ไฟไหม้ป่า จำนวน 41 ราย ทั้งนี้ได้มอบชุด PPE, หน้ากากอนามัย และเวชภัณฑ์
ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน หมู่ 4 ต.ปูโยะ อ.สุไหงโก-ลก จ.นราธิวาส
View 14
08/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ