![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/8yiyhoqye0gs84ok04.png)
วันที่ 8 พฤษภาคม 2567 นพ.ยุทธนา วรรณโพธิ์กลาง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ลงพื้นที่เยี่ยมให้กำลังใจแก่เจ้าหน้าที่ที่ออกให้บริการตรวจคัดกรองสุขภาพปอด โดยรถเอกซเรย์เคลื่อนที่ ตามโครงการหน่วยแพทย์อาสาเฉพาะทางร่วมใจเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครั้งที่ 9 ประจำปี 2567 จาก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพระนครศรีอยุธยาและโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา และเยี่ยมจุดให้บริการพิสูจน์และยืนยันตัวตนทางดิจิทัล (Health ID) เคลื่อนที่ เพื่อประชาชนสามารถทำธุรกรรมทางอิเล็กทรอนิกส์ด้านสุขภาพ ตามนโยบาย ยกระดับ30บาทรักษาได้ทุกที่ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว จากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอนครหลวง ณ เทศบาลตำบลนครหลวง อำเภอนครหลวง จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 12
08/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ