![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1tbloyc598jocog8sk.gif)
วันอังคารที่ 7 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพิศมัย ภูนาเมือง ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่กลุ่มงานการแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก ลงพื้นที่ติดตามและประเมินผลการลงชุมชน การฝึกประสบการณ์ปฏิบัติงานภาคสนามของผู้เข้ารับการอบรมหลักสูตรผู้ช่วยแพทย์แผนไทย 372 ชั่วโมง ณ สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินีบ้านนาโสก อำเภอเมือง สถานีอนามัยบ้านห้วยตาเปอะเฉลิมพระเกียรติ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านคำชะอี โรงพยาบาลคำชะอี อำเภอคำชะอี และโรงพยาบาลหนองสูง อำเภอหนองสูง จังหวัดมุกดาหาร
View 4
07/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ