![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/28uvet49o04k840w0c.jpg)
วันที่ 7 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายชาญชัย บุญอยู่ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเลย เป็นประธานเปิดการอบรมระบาดวิทยาด้านการเฝ้าระวัง สอบสวน ควบคุมโรค และการเก็บสิ่งส่งตรวจทางห้องปฏิบัติการ (หลักสูตร 20 ชั่วโมง) ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ระหว่างวันที่ 7 - 9 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องประชุม 3 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเลย เพื่อพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่ให้มีความพร้อม และมีคุณสมบัติในการแต่งตั้งเพิ่มเติมในหน่วยปฏิบัติการควบคุมโรคติดต่อ (CDCU) โดยมีกลุ่มเป้าหมายบุคลากรในการเข้ารับการอบรม คือ ผู้รับผิดชอบงานระบาดวิทยาหรือควบคุมโรคติดต่อของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเลย โรงพยาบาล สาธารณสุขอำเภอ และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล รวมทั้งหมดจำนวน 52 คน โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 8 จังหวัดอุดรธานี
View 78
07/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ