![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/21dtfs7nn2kg4kcco4.jpg)
เมื่อวันที่ 6 พฤษกาคม 2567 เวลา 09:30 น. ณ หอประชุมโรงเรียนพระปริย์ติธรรม วัดสำราญนิเวศ พระอาคามหลวง อำเภอเมือง จังหวัดอำนาจเจริญ นางฤดีวรรณ วงศ์เจริญ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ร่วมพิธีลาสิกขาสามเณรตามโครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีว่าที่ พันตรีอดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี
View 9
07/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ