![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1esufm51o4jok8wwcg.jpg)
วันจันทร์ที่ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอนากลาง ร่วมกับ โรงพยาบาลนากลาง ได้ออกเยี่ยมติดตาม ให้กำลังใจและให้การดูแล ผู้ได้รับบาดเจ็บจากเหตุวาตภัยในพื้นที่ตำบลเก่ากลอย อำเภอนากลาง จังหวัดหนองบัวลำภู จำนวน 5 ราย ทั้งนี้ มีบ้านเรือนจำนวน 835 หลังคาเรือนได้รับผลกระทบ และจำนวน 104 หลังคาเรือนที่ได้รับผลกระทบระดับรุนแรง
View 43
07/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ