![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/igg56r9srdsgw0ooc8.jpg)
วันที่ 3 พฤษภาคม 2567 แพทย์หญิงสราพร มัทยาท รองผู้อำนวยการ ฝ่ายการแพทย์ และคณะเจ้าหน้าที่ เป็นผู้แทนรับมอบครุภัณฑ์และอุปกรณ์ทาง การแพทย์จากมูลนิธิป่อเต๊กตึ๊ง ตามโครงการสนับสนุนเครื่องมือทางการแพทย์ แก่โรงพยาบาล โดยในครั้งนี้ โรงพยาบาลพุทธโสธรได้รับบริจาคเครื่องดมยาสลบชนิดซับซ้อน จำนวน 1 เครื่อง มูลค่า 2,170,000 บาท เพื่อใช้สำหรับดูแลรักษาผู้ป่วยที่เข้ารับบริการต่อไป
View 20
03/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ