![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/355m4xkj6340wo4s0s.jpg)
วันที่ 3พฤษภาคม 2567 เวลา 08.30 – 16.30 น. โรงพยาบาลตะกั่วป่า ร่วมกับ ประกันสังคมจังหวัดพังงา สวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดพังงา นำโดยนางนันท์มนัส บุญโล่ง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลตะกั่วป่า บริการอาชีวอนามัยเชิงรุก โดยบูรณาการดูแลสุขภาพผู้ประกอบอาชีพในสถานประกอบการ บริษัท เขาหลักอันดาเลย์บาร์ ต.คึกคัก อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา และ หจก. แสงชัยเทคนิคอล ต.บางนายสี อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา เพื่อเฝ้าระวังป้องกันควบคุมโรค เรื่องกลุ่มโรคระบบโครงร่างกระดูกและกล้ามเนื้อ ให้ความรู้เรื่องการดูแลสุขภาพ สิทธิผู้ประกันตน และความปลอดภัย
View 23
03/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ