![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/hebe27crp008g4cgoc.jpg)
วันที่ ๒๘ เมษายน ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๓๐ น. นางมัลลิกา แทนสวัสดิ์ ประธานแม่บ้านสาธารณสุข สาขาจังหวัดเพชรบุรี มอบหมายให้นาวาตรีหญิงเบญจพร พุฒคำ รองประธานแม่บ้านสาธารณสุข สาขาจังหวัดเพชรบุรี พร้อมด้วยสมาชิกสมาคมแม่บ้านสาธารณสุข สาขาจังหวัดเพชรบุรี ร่วมออกปฏิบัติงานโครงการพาหมอไปหาประชาชน และเป็นผู้รับมอบน้ำดื่ม จากคณะกรรมการคณะคู่สมรสคณะรัฐมนตรี เพื่อสนับสนุนการดำเนินกิจกรรม โครงการพาหมอไปหาประชาชน เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ณ โรงเรียนแก่งกระจานวิทยา อำเภอแก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรี ทั้งนี้โครงการมีการจัดให้บริการตรวจรักษาคลินิกเฉพาะทาง จำนวน ๒๒ คลินิก เพื่อเพิ่มโอกาส และการเข้าถึงบริการให้กับประชาชนให้ครอบคลุม โดยเฉพาะพื้นที่ห่างไกล และมอบเป็นของขวัญปีใหม่ให้แก่ประชาชน
View 13
03/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ