![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/lg0sxn26l28gs4cgg.gif)
วันพฤหัสบดีที่ 2 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพิศมัย ภูนาเมือง ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่กลุ่มงานการแพทย์แผนไทยฯ สาธารณสุขอำเภอหว้านใหญ่ เจ้าอาวาสวัดนิคมเกษตร แกนนำหมู่บ้าน อาสาสมัครประจำหมู่บ้าน และประชาชนในพื้นที่ ร่วมประชุมหมอพื้นบ้าน แกนนำหมู่บ้าน สำรวจตำรับ-ตำราภูมิปัญญาการแพทย์พื้นบ้าน สำรวจป่าชุมชนและรณรงค์การปลูกป่าและสมุนไพร ณ วัดนิคมเกษตร ตำบลดงหมู อำเภอหว้านใหญ่ จังหวัดมุกดาหาร
View 28
02/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ