![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/syklrkemtj408go8s0.gif)
วันพุธที่ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. นายสุวิทย์ จันทร์หวร ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นายพิสิษฐ์ชัย อภัยปิยกุล รองผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู จัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาศาสนสถาน วัดศรีคูณเมือง เพื่อเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยให้ทุกภาคส่วนร่วมกันทำความสะอาดพื้นที่ วัดศรีคูณเมืองแห่งนี้ เพื่อให้มีทัศนียภาพที่สวยงาม และเกิดความเป็นระเบียบเรียบร้อย เป็นสาธารณะประโยชน์ส่วนรวม โดยมี นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู พร้อมด้วย บุคลากรเจ้าหน้าที่จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู, จิตอาสา 904 และจิตอาสาพระราชทานจังหวัดหนองบัวลำภู, หัวหน้าส่วนราชการ, นักเรียน นักศึกษาและประชาชน เข้าร่วมกิจกรรม ณ วัดศรีคูณเมือง อำเภอเมือง จังหวัดหนองบัวลำภู