![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/537rh025xjksowg4k.gif)
วันพุธที่ 1 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ บริเวณด้านหน้าลานพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 ศาลากลางจังหวัดหนองคาย “นพ.สุรพงษ์ ผดุงเวียง” นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองคาย มอบหมายให้ “นายธวัชชัย เหลืองศิริ” รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองคาย นำคณะเจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองคาย ร่วมกิจกรรม Big Cleaning Day เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ รวมทั้งร่วมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี “นายสมภพ สมิตะสิริ“ ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองคาย เป็นประธานในพิธี นำผู้เข้าร่วมกิจกรรมฯ ทำความสะอาด/ปรับปรุงภูมิทัศน์ บริเวณด้านหน้าลานพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 ศาลหลักเมือง และพื้นที่โดยรอบศูนย์ราชการจังหวัดหนองคาย ทั้งนี้ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองคาย ได้ร่วมกันทำความสะอาดตามแนวทาง 5 ส (สะสาง สะดวก สะอาด สุขลักษณะ และสร้างนิสัย) บริเวณด้านหน้า และบริเวณโดยรอบสำนักงานฯ อย่างพร้อมเพรียงกัน