![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1honyv3lss5c8ock0g.jpg)
วันที่ 30 เมษายน 2567 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุม 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพังงา นายแพทย์สงกรานต์ จันทร์มุณี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลตะกั่วป่า และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลตะกั่วป่า ร่วมประชุมคณะกรรมการวางแผนและประเมินผล (กวป.) สสจ. พังงา ครั้งที่ 4/2567 โดยมีนายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา เป็นประธานฯ ซึ่งก่อนวาระการประชุมฯ เพื่อทราบการขับเคลื่อนนโยบายสำคัญของกระทรวงสาธารณสุข ปี 2567 ใน 3 ประเด็น คือ ประเด็นพาหมอพบประชาชน / ยาเสพติด การบำบัดรักษาและฟื้นฟูผู้ใช้ยาเสพติด CBTx และการดำเนินงาน ยกระดับ 30 บาท รักษาทุกที่ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว และพิจารณาการจ่ายเงินเพิ่มพิเศษ โดยไม่ทำเวชปฏิบัติส่วนตัวฯ และอื่นๆตามลำดับ
View 83
01/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ