![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/b91eulqyjo084o08o8.jpg)
วันที่ 26 เมษายน 2567
นายแพทย์สุนทร ธีรพัฒนพงศ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสิรินธร จังหวัดขอนแก่น เป็นประธานเปิดโครงการอบรมการดับเพลิงขั้นต้นและซ้อมแผนอพยพหนีไฟ ประจำปีงบประมาณ 2567 เพื่อเตรียมความพร้อมและรองรับกับเหตุการณ์อย่างถูกวิธีหากเกิดเหตุเพลิงไหม้ คำนึงถึงความปลอดภัยของบุคลากร ผู้เข้ารับบริการ ฝึกซ้อมการอพยพหนีไฟให้เกิดความชำนาญ สามารถตอบสนองในการจัดการเหตุการณ์และแก้ไขสถานการณ์ที่เกิดขึ้นได้อย่างปลอดภัยและมีประสิทธิภาพ โดยมีคณะผู้บริหาร คณะกรรมการสิ่งแวดล้อมความปลอดภัยและอาชีวอนามัย(ENV) คณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาล พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่สถานีดับเพลิงในเขตอำเภอบ้านแฮด จังหวัดขอนแก่น เข้าร่วมโครงการฝึกอบรมในครั้งนี้ ณ โรงพยาบาลสิรินธร จังหวัดขอนแก่น
Facebookโรงพยาบาลสิรินธร จังหวัดขอนแก่น
View 72
01/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ