![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/wc29tz5eweo88o4cc.jpg)
วันที่ 30 เมษายน 2567 นพ.ชวมัย สืบนุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ มอบหมายให้ผศ.(พิเศษ) นพ.ชวลิต ชยางศุ รองผู้อำนวยการกลุ่มภารกิจด้านบริการทุติยภูมิและตติยภูมิ พร้อมด้วย ผศ.(พิเศษ) พญ.สิรินรัตน์ แสงศิริรักษ์ หัวหน้ากลุ่มงานเวชกรรมสังคม โรงพยาบาลสุรินทร์ นำคณะเจ้าหน้าที่ออกหน่วยให้บริการลงทะเบียน แอปหมอพร้อม (Health ID) บัตรประชาชนใบเดียวรักษาทั่วไทย ในการประชุมกรมการจังหวัด ครั้งที่ 4/2567 โดยมีนายพิจิตร บุญทัน ผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์ นำหัวหน้าส่วนราชการต่างๆ เข้าลงทะเบียนใช้สิทธิบัตรประชาชนใบเดียวรักษาทุกที่ พิสูจน์และยืนยันตัวตน (Health id) ณ ห้องประชุมช้างใหญ่ ชั้น 4 ศาลากลางจังหวัดสุรินทร์
------------------------------------------------------
สุพล พันอิน กลุ่มงานสุขศึกษา
View 72
01/05/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ