![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1ckk5oypjrlwckk4cc.jpg)
วันอังคาร ที่ 30 เมษายน 2567 เวลา 14.30 น.
แพทย์หญิงกันตินันท์ มหาสุวีระชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมุกดาหาร มอบหมายให้นางกรทิพย์ มิตรวงษา หัวหน้ากลุ่มการพยาบาลผู้ป่วยอุบัติเหตุและฉุกเฉิน จัดทีมวิทยากรให้ความรู้ในการใช้อุปกรณ์ช่วยเหลือผู้ป่วยฉุกเฉิน และซ้อมแผนผู้ป่วยหัวใจหยุดเต้นช่วยฟื้นคืนชีพ Emergency response team
ณ หน่วยไตเทียม2 โรงพยาบาลมุกดาหาร
ข่าวโดย : ผุสดี ประคำมินทร์
ถ่ายภาพโดย : อุไรวรรณ บับพาน
View 31
30/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ