![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/fnqaq9nuqf40k848g4.jpg)
วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2567 เวลา 06.30 น.
แพทย์หญิงกันตินันท์ มหาสุวีระชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมุกดาหาร พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมุกดาหาร เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ และพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 10 รูป ถวายพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ สมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าทีปังกรรัศมีโชติ มหาวชิโรตตมางกูร สิริวิบูลยราชกุมาร นับเป็นโอกาสอันดียิ่งที่พสกนิกรชาวไทย ทุกหมู่เหล่า จะได้แสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ และน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ด้วยการบำเพ็ญคุณงามความดีถวายพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าทีปังกรรัศมีโชติ มหาวชิโรตตมางกูร สิริวิบูลยราชกุมาร
ณ บริเวณวัดศรีบุญเรือง ตำบลศรีบุญเรือง จังหวัดมุกดาหาร
ข่าวโดย : ผุสดี ประคำมินทร์
ถ่ายภาพโดย : ปริญญา ขุนจรินทร์
View 26
29/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ