![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2n7838cgyqioo08440.jpg)
วันจันทร์ ที่ 29 เมษายน 2567 เวลา 14.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี ร่วมเป็นเกียรติพิธีปิดโครงการชุมชนบำบัดอย่างยั่งยืนในตำบลแพร่ระบาดยาเสพติดสูงสุด 100 ตำบลตามนโยบายเร่งด่วน ของรัฐบาล พร้อมร่วมมอบธงโครงการชุมชนยั่งยืนจังหวัดอุดรธานี ดำเนินการในเขตเทศบาลนครอุดรธานี ทั้งสิ้นจำนวน 105 ชุมชนของตำบลหมากแข้ง โดย นายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธี ผู้เข้าร่วมพิธีประกอบด้วยหัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ผู้นำชุมชนประชาชน ผู้ผ่านการบำบัดรักษาตามเกณฑ์ รวมจำนวน 1,000คน จัดขึ้นโดยตำรวจภูธรจังหวัดอุดรธานี ณ ศูนย์ประชุมมลฑาทิพย์ ฮอลล์ อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี
View 131
29/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ